มาแล้ว! 30รายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน18ปี ชิงแชมป์เอเชีย 6-13 มิถุนายนนี้

ล่าสุดทางสมาคมวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ได้ประกาศรายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชิงแชมป์เอเชีย ออกมาเป็นที่เรียบร้อย โดยทั้งหมด 30 คน ที่ผ่านการคัดเลือก จากใบสมัครจำนวน 103 ใบ

นักกีฬาที่มีรายชื่อทั้งหมด 30 คน จะเข้ารายงานตัว ที่โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง วันที่ 16 พฤษภาคม เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป

รายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีมีดังนี้
เซตเตอร์
1.ปภาวรินท์ บุญอินทร์ – โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
2.นัฐกฤตา เจือกโว้น – โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
3.ชฎาพร เปรมเจริญ – โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
4.กนกพร แสงทอง – วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
5.รัชดา ฉะอ้อนโฉม – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา6

หัวเสา
6.ณิรารัชย์ ศรีกุตา – โรงเรียนเทศบาล2 วัดสว่างคงคาราม
7.กันตินันท์ นพรัตน์ – โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
8.มัฌชิมา แสวงผล – โรงเรียนสตรีสิริเกษ
9.กาญจนา ศรีใสแก้ว – โรงเรียนสุรนารีวิทยา
10.วริศรา สีทาเลิศ – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
11.ธัญพร สีโซ่ – วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
12.นครินพร บุดดา – วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา

บีหลัง
13.ศศิลักษณ์ หมอกเหมย – วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
14.รัตนาพร นาบำรุง – โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
15.อังคณา เทรังสี – โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
16.เนตรนภา บุญเกื้อ – โรงเรียนเทศบาล3 วัดไชนาวาส
17.วรัทยา กางโสภา – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
18.สุไรมี เร็บหลี – โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี
19.ปนัชญา พลทำ – โรงเรียนสุรนารีวิทยา

บอลสั้น
20.ปริชมน คำสุวรรณ์ – โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ
21.อรปรียา ภูศรีโสม – โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคาราม
22.อภิชญานันท์ ต่อศรี – โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
23.พุทธิมล งามนวล – โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
24.ภัทรวดี คำนวณ – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
25.วนิดา พึ่งพิณ – โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม
26.นัฐสุดา อ่อนด้วง – โรงเรียนสุรนารีวิทยา

ตัวรับอิสระ
27.ณิชากร วันศุกร์ – โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส
28.สุวรรณี เพ็ชรสังหาร – โรงเรียนสุรนารีวิทยา
29.จันทร์สุดา เกษนอก – โรงเรียนสุรนารีวิทยา
30.อภิชญา ไกรภาค – วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา

นักกีฬาที่มีรายชื่อทั้งหมดจะเข้ารายงานตัว ที่โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง วันที่ 16 พฤษภาคม เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป

โดยการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 14 ที่นครปฐม ประเทศไทย ระหว่างวันที่ 6 – 13 มิถุนายน 2565 มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 11 ทีม ประกอบไปด้วย
กลุ่ม เอ : ไทย, เกาหลีใต้ ,อุซเบกิสถาน ,ออสเตรเลีย , อิหร่าน
กลุ่มบี : ญี่ปุ่น,จีน,ไต้หวัน,คาซัคสถาน,อินเดีย,ฟิลิปปินส์

โปรแกรมการแข่บขัน 6-13 มิถุนายน 2565
วันที่ 6 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. ออสเตรเลีย พบ อิหร่าน
เวลา 11.30 น. คาซัคสถาน พบ ไต้หวัน
เวลา 14.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ อินเดีย
เวลา 16.30 น. ไทย พบ อุซเบกิสถาน
เวลา 19.00 น. จีน พบ ญี่ปุ่น

วันที่ 7 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. เกาหลีใต้ พบ อุซเบกิสถาน
เวลา 11.30 น. ฟิลิปปินส์ พบ คาซัคสถาน
เวลา 14.00 น. ญี่ปุ่น พบ อินเดีย
เวลา 16.30 น. ไทย พบ ออสเตรเลีย
เวลา 19.00 น. จีน พบ ไต้หวัน

วันที่ 8 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. อินเดีย พบ คาซัคสถาน
เวลา 11.30 น. เกาหลีใต้ พบ ออสเตรเลีย
เวลา 14.00 น. จีน พบ ฟิลิปปินส์
เวลา 16.30 น. ไทย พบ อิหร่าน
เวลา 19.00 น. ไต้หวัน พบ ญี่ปุ่น

วันที่ 9 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. อุซเบกิสถาน พบ ออสเตรเลีย
เวลา 11.30 น. จีน พบ อินเดีย
เวลา 14.00 น. ญี่ปุ่น พบ คาซัคสถาน
เวลา 16.30 น. ไต้หวัน พบ ฟิลิปปินส์
เวลา 19.00 น. เกาหลีใต้ พบ อิหร่าน

วันที่ 10 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ ญี่ปุ่น
เวลา 11.30 น. อุซเบกิสถาน พบ อิหร่าน
เวลา 14.00 น. คาซัคสถาน พบ จีน
เวลา 16.30 น. ไทย พบ เกาหลีใต้
เวลา 19.00 น. ไต้หวัน พบ อินเดีย

วันที่ 12 มิถุนายน 2565 
เวลา 09.00 น. A5 พบ B6 (แพ้ได้อันดับ 11)
เวลา 11.30 น. A3 พบ B4 (ชิงอันดับ 5-8 )
เวลา 14.00 น. A4 พบ B3 (ชิงอันดับ 5-8 )
เวลา 16.30 น. A1 พบ B2 (รอบรองชนะเลิศ)
เวลา 19.00 น. A2 พบ B1 (รอบรองชนะเลิศ)

วันที่ 13 มิถุนายน 2565 รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 09.00 น. “———————”
เวลา 11.30 น. “———————”
เวลา 14.00 น. “———————”
เวลา 16.30 น. “———————”
เวลา 19.00 น. “———————“

Facebook Comments Box