มาแล้ว! 18รายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน18ปี ชิงแชมป์เอเชีย 2022

การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 14 ที่นครปฐม ประเทศไทย ระหว่างวันที่ 6 – 13 มิถุนายน 2565 มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 11 ทีม

การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงU18ชิงแชมป์เอเชียในปีนี้ มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 11 ทีม แบ่งออกเป็นสองกลุ่มสาวไทยอยู่กลุ่มเอ ร่วมสายกับเกาหลีใต้ ,อุซเบกิสถาน,ออสเตรเลีย,อิหร่าน

ล่าสุดทางสมาคมวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยได้ประกาศรายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปีชิงแชมป์เอเชียออกมาเป็นที่เรียบร้อย

18 รายชื่อนักตบสาวไทยรุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
ตัวรับอิสระ
1.สุวรรณี เพ็ชรสังหาร : โรงเรียนสุรนารีวิทยา
2.อภิชญา ไกรภาค : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
เซตเตอร์
3.นัฐกฤตา เจือกโว้น : โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
4.กนกพร แสงทอง : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
5.รัชดา ฉอ้อนโฉม : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
หัวเสา
6.วริศรา สีทาเลิศ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6
7.ธัญพร สีโซ่ : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
8.กาญจนา ศรีใสแก้ว : โรงเรียนสุรนารีวิทยา
9.นครินพร บุดดา : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
10.มัฌชิมา แสวงผล : โรงเรียนสตรีสิริเกษ
บีหลัง
11.ปพัชญา พลทำ : โรงเรียนสุรนารีวิทยา
12.ศศิลักษณ์ หมอกเหมย : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา
13.เนตรนภา บุญเกื้อ : โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส
14.รัตนาพร นาบำรุง : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
บอลสั้น
15.ปริชมน คำสุวรรณ์ : โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ
16.อภิชญานันท์ ต่อศรี : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)
17.พุทธิมล งามนวล : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง
18.ภัทรวดี คำนวณ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6

สำหรับนักกีฬาที่ผ่านการคัดเลือกจะเข้าเก็บตัวฝึกซ้อมที่โรงเรียนกีฬาอ่างทอง จ.อ่างทอง และจะตัดตัวครั้งสุดท้ายอีกครั้งก่อนเดินทางไปแข่งขันที่จ.นครปฐม

มี 11 ทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันแบ่งเป็นสองกลุ่ม ประกอบไปด้วย
กลุ่ม เอ : ไทย, เกาหลีใต้ ,อุซเบกิสถาน ,ออสเตรเลีย , อิหร่าน
กลุ่มบี : ญี่ปุ่น,จีน,ไต้หวัน,คาซัคสถาน,อินเดีย,ฟิลิปปินส์

โปรแกรมการแข่บขัน 6-13 มิถุนายน 2565
วันที่ 6 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. ออสเตรเลีย พบ อิหร่าน
เวลา 11.30 น. คาซัคสถาน พบ ไต้หวัน
เวลา 14.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ อินเดีย
เวลา 16.30 น. ไทย พบ อุซเบกิสถาน
เวลา 19.00 น. จีน พบ ญี่ปุ่น

วันที่ 7 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. เกาหลีใต้ พบ อุซเบกิสถาน
เวลา 11.30 น. ฟิลิปปินส์ พบ คาซัคสถาน
เวลา 14.00 น. ญี่ปุ่น พบ อินเดีย
เวลา 16.30 น. ไทย พบ ออสเตรเลีย
เวลา 19.00 น. จีน พบ ไต้หวัน

วันที่ 8 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. อินเดีย พบ คาซัคสถาน
เวลา 11.30 น. เกาหลีใต้ พบ ออสเตรเลีย
เวลา 14.00 น. จีน พบ ฟิลิปปินส์
เวลา 16.30 น. ไทย พบ อิหร่าน
เวลา 19.00 น. ไต้หวัน พบ ญี่ปุ่น

วันที่ 9 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. อุซเบกิสถาน พบ ออสเตรเลีย
เวลา 11.30 น. จีน พบ อินเดีย
เวลา 14.00 น. ญี่ปุ่น พบ คาซัคสถาน
เวลา 16.30 น. ไต้หวัน พบ ฟิลิปปินส์
เวลา 19.00 น. เกาหลีใต้ พบ อิหร่าน

วันที่ 10 มิถุนายน 2565
เวลา 09.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ ญี่ปุ่น
เวลา 11.30 น. อุซเบกิสถาน พบ อิหร่าน
เวลา 14.00 น. คาซัคสถาน พบ จีน
เวลา 16.30 น. ไทย พบ เกาหลีใต้
เวลา 19.00 น. ไต้หวัน พบ อินเดีย

วันที่ 12 มิถุนายน 2565 
เวลา 09.00 น. A5 พบ B6 (แพ้ได้อันดับ 11)
เวลา 11.30 น. A3 พบ B4 (ชิงอันดับ 5-8 )
เวลา 14.00 น. A4 พบ B3 (ชิงอันดับ 5-8 )
เวลา 16.30 น. A1 พบ B2 (รอบรองชนะเลิศ)
เวลา 19.00 น. A2 พบ B1 (รอบรองชนะเลิศ)

วันที่ 13 มิถุนายน 2565 รอบชิงชนะเลิศ
เวลา 09.00 น. “———————”
เวลา 11.30 น. “———————”
เวลา 14.00 น. “———————”
เวลา 16.30 น. “———————”
เวลา 19.00 น. “———————“

Facebook Comments Box