พร้อมเชียร์! วอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก เช็คโปรเเกรมคลิ๊ก!

0
954 views

วอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก (ชาย-หญิง) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ระหว่างวันที่ 5-9 กรกฎาคม 2562 ณ ยิมวีสมหมาย จังหวัดศรีสะเกษ
.
ประเภททีมหญิง
สาย เอ
1. PEA-ศรีสะเกษ (แชมป์เก่า)
2. ออสเตรเลีย
3. ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี
.
กลุ่ม บี
1. โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น)
2. ฟิลิปปินส์
3. 3BB นครนนท์
.
ประเภททีมชาย
สาย เอ
1. ทหารอากาศ (แชมป์เก่า)
2. ฟิลิปปินส์
3. ไฟน์เชฟ พิษณุโลก
.
กลุ่ม บี
1. กองทัพบก (รองแชมป์เก่า)
2. คอบบร้า (ออสเตรเลีย)
3. สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค

โปรเเกรมการเเข่งขันวอลเลย์บอล “ซีเล็ค” ประชาชน ก (ชาย-หญิง) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562
ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
สนามอาคารวีสมหมาย จังหวัดศรีสะเกษ
วันที่ 5 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
11.00 น. คอบราส (ออสเตรเลีย) พบ สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค

กลุ่ม เอ
13.00 น. ทหารอากาศ พบ ฟิลิปปินส์ (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ
16.00 น. ออสเตรเลีย พบ ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม บี
18.30 น. โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น) พบ ฟิลิปปินส์ (SMMTV ถ่ายทอดสด)

วันที่ 6 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ
11.00 น. ไฟน์เชฟ พิษณุโลก พบ ฟิลิปปินส์

กลุ่ม บี
13.00 น. กองทัพบก พบ คอบราส (ออสเตรเลีย) (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. 3BB นครนนท์ พบ ฟิลิปปินส์ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอ
18.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ออสเตรเลีย (SMMTV ถ่ายทอดสด)

วันที่ 7 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
กลุ่ม บี
11.00 น. สระบุรี ไทย-เดนมาร์ค พบ กองทัพบก

กลุ่ม เอ
13.00 น. ทหารอากาศ พบ ไฟน์เชฟ พิษณุโลก (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี
16.00 น. 3BB นครนนท์ พบ โอกายาม่า ซีกัลส์ (ญี่ปุ่น) (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)

กลุ่ม เอ
18.30 น. PEA-ศรีสะเกษ พบ ไทย-เดนมาร์ค ขอนเเก่น สตาร์ วีซี (SMMTV ถ่ายทอดสด)

วันที่ 8 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. อันดับ 1 บี พบ อันดับ 2 เอ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
13.00 น. อันดับ 1 เอ พบ อันดับ 2 บี (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมหญิง
รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. อันดับ 1 บี พบ อันดับ 2 เอ (Youtube : SMMTV ถ่ายทอดสด)
18.30 น. อันดับ 1 เอ พบ อันดับ 2 บี (SMMTV ถ่ายทอดสด)

วันที่ 9 กรกฎาคม 2562
ประเภททีมชาย
รอบชิงอันดับ 3
10.00 น. ผู้แพ้รอบรองชนะเลิศ

ประเภททีมหญิง
รอบชิงอันดับ 3
12.30 น. ผู้แพ้รอบรองชนะเลิศ

ประเภททีมหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ประเภททีมชาย
รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ผู้ชนะรอบรองชนะเลิศ (SMMTV ถ่ายทอดสด)

ข้อมูลจาก : SMM Volleyball

Facebook Comments